Habari
SERIKALI YAENDELEA KUBORESHA HUDUMA ZA ARDHI, MMUYA ATOA WITO KWA WATUMISHI KUONDOA URASIMU
- 12 Oct, 2026
Kuboresha huduma za ardhi na kurahisisha upatikanaji wa hati za umiliki ni sehemu muhimu ya juhudi za Serikali za kuhakikisha wananchi wanapata huduma kwa ufanisi na kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa.
Katika kutekeleza azma hiyo, watumishi wa Sekta ya Ardhi wana nafasi muhimu ya kuhakikisha kila mwananchi anayehitaji huduma anapata maelekezo sahihi, anahudumiwa kwa wakati na anaelewa hatua zinazohitajika katika mchakato wa kupata hati ya umiliki wa ardhi.
Akisisitiza umuhimu wa kuboresha huduma hizo, Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Mhe. Kaspar Mmuya, Januari 27, 2026, jijini Dodoma, aliwataka watumishi wa sekta ya ardhi kushiriki kikamilifu katika kuondoa urasimu na kuboresha utoaji wa huduma kwa wananchi.
“Naombeni tuondoe maneno yanayosemwa na Watanzania kwenye sekta ya Ardhi, hususani kwa watumishi wa sekta ya Ardhi wanaotuambia kuna urasimu mkubwa katika kupata hati,” alisema Mmuya.
Wito huo unaonesha umuhimu wa kuendelea kuimarisha uwajibikaji, ufanisi na weledi katika utoaji wa huduma za ardhi, ili wananchi waweze kufuatilia na kukamilisha taratibu za umiliki kwa urahisi zaidi.
Kupata hati ya umiliki wa ardhi ni hatua muhimu katika kulinda haki za mmiliki na kuimarisha usalama wa miliki. Hivyo, ushirikiano kati ya wananchi na watumishi wa sekta ya ardhi, pamoja na uelewa wa taratibu zinazotakiwa, ni muhimu katika kufanikisha upatikanaji wa huduma hizo.
Wizara ya Ardhi inaendelea kusisitiza umuhimu wa huduma zinazomweka mwananchi mbele, huku watumishi wakitekeleza majukumu yao kwa weledi, uwazi na uwajibikaji.