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Kada:             Katibu Mahsusi III 

Nafasi:                    87 

Masharti ya Ajira: Ajira ya Muda Mfupi  

  

Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi inawatangazia Watanzania 

wote kuwa inazo nafasi ya Katibu Mahsusi Daraja la III (Personal Secretary III) 

nafasi themanini na saba (87), katika masharti ya ajira ya muda mfupi 

(Temporary Employment) katika Ofisi za Baraza ya Ardhi na Nyumba katika 

Wilaya zifuatazo; Arumeru, Babati, Bagamoyo, Bahi, Bariadi, Bukoba, 

Bunda, Busega, Chato, Chemba, Dodoma, Gairo, Ifakara, Kahama, 

Karagwe, Karatu, Kasulu, Kibaha, Kibiti, Kibondo, Hai,  Hanang’, Igunga, 

Ikungi, Ilala,  Kalambo, Kigoma, Kilindi, Kilosa, Kilwa, Kisarawe, Kishapu, 

Kiteto, Kongwa, Kyela, Kyerwa, Lindi, Liwale, Ludewa, Makete, Malinyi, 

Masasi, Maswa, Mbarali, Mbeya, Mbinga, Mbogwe, Mbulu, Meatu, Mkalama, 

Mkuranga, Mlele, Monduli, Morogoro, Mpanda, Mpwapwa, Mtwara, Mufindi, 

Muheza, Muleba, Mwanga, Mwanza, Nachingwea, Ngara, Ngorongoro, 

Njombe, Nkasi, Rombo, Ruangwa, Rufiji, Same, Sengerema, Serengeti, 

Shinyanga, Simanjiro, Songea, Mbozi, Tabora, Tandahimba, Tanganyika, 

Tarime, Tunduru, Ubungo, Ukerewe, Ulanga, Urambo na Wanging'ombe,        

1. Sifa za waombaji: 

• Awe Mtanzania mwenye umri kuanzia miaka 18 na usiozidi miaka 45; 

• Mkazi wa Wilaya ambayo kuna nafasi ya kazi atapewa kipaumbele; 

• Mwenye sifa na uzoefu wa kazi hii atapewa kipaumbele; na 

• Awe na uwezo wa kufanya kazi pasipo kuhitaji usimamizi. (Be able to work 
under minimum supervision). 

 
2. Sifa za Kitaaluma  

• Awe amehitimu kidato cha IV au VI na kufaulu; 

• Awe amehitimu Astashahada ya Mafunzo ya Uhazili kutoka kwenye Chuo cha 
Utumishi wa Umma (Tanzania Public Service College) au vyuo vingine 
vinavyotambuliwa na Serikali; na 

• Awe amefaulu mtihani wa Hatua ya tatu na somo la Hatimkato ya Kiswahili na 
Kingereza maneno 80 kwa dakika moja, pamoja na ujuzi wa kompyuta kutoka 
chuo chochote kinachotambuliwa na serikali na kupata cheti.  

 

 
3. Kazi na Majukumu 

• Kuchapa nyaraka na taarifa mbalimbali za Baraza la Ardhi na Nyumba la 
Wilaya zikiwemo hukumu, mienendo ya mashauri na barua; 



• Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza sehemu 
wanapoweza kushughulikiwa; 

• Kutunza taarifa/kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, 
safari za kazi za msimamizi wake na ratiba ya kazi zingine zilizopangwa 
kutekelezwa katika ofisi anapofanyia kazi na kumuarifu msimamizi wake kwa 
wakati unaohitajika; 

• Kuhudumia na kusimamia shughuli za uendeshaji wa Ofisi za Baraza la 
Ardhi na Nyumba la Wilaya; 

• Kusimamia na kuhakikisha kuwa Ofisi za Baraza zinakuwa safi na nadhifu 
wakati wote; na 

• Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake kwa mujibu wa 
Miongozo mbalimbali ya Utumishi wa Umma. 

 
 

4. Ngazi ya Mshahara  
 
TGS B 1 

 
5. Masharti ya Jumla. 
 

i. Mwombaji awasilishe maombi katika Ofisi za Baraza la Ardhi na Nyumba 
la Wilaya husika; 

ii. Maombi yote yaambatishwe na maelezo binafsi yanayojitosheleza (CV), 
namba za simu na anuani sahihi; 

iii. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya taaluma, kidato cha IV 
au VI, cheti cha kuzaliwa na picha mbili (2) za passport size za hivi 
karibuni na ziandikwe jina kwa nyuma;  

iv. Hati za matokeo ya kidato cha IV, VI au Chuo (Testmonial/provisional 
results) HAVITAKUBALIWA; na 

v. Wale ambao mikataba yao inaishia tarehe 31 Agosti, 2024 wanaruhusiwa 
kuomba; 

vi. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 26 Septemba, 2024 saa 9:30 
Alasiri. 

 
6. Maombi yaelekezwe kwa anuani ifuatayo; 

Katibu Mkuu,  
Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, 
S. L. P 2908, 
40477 DODOMA.  

 
KATIBU MKUU 

WIZARA YA ARDHI NYUMBA NA MAENDELEO YA MAKAZI 
12 Septemba, 2024 

 

 

 


